Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» Mong ho tro cua cac ban lop QT1 K12
Tài liệu tham khảo dành cho các "chính nam" đang có kế hoạch yêu P2 I_icon_minitimeMon Mar 07, 2011 11:37 pm by greenstarvn

» phần mềm quản lý kho giá rẻ nè
Tài liệu tham khảo dành cho các "chính nam" đang có kế hoạch yêu P2 I_icon_minitimeTue Dec 07, 2010 2:55 pm by hannad

» Thiết kế website chuyên nghiệp giá rẻ nè
Tài liệu tham khảo dành cho các "chính nam" đang có kế hoạch yêu P2 I_icon_minitimeTue Dec 07, 2010 2:53 pm by hannad

» Ke toan quan tri
Tài liệu tham khảo dành cho các "chính nam" đang có kế hoạch yêu P2 I_icon_minitimeFri Dec 04, 2009 1:40 am by phuonganh0704

» Trao sách tận tay - Giá rẻ
Tài liệu tham khảo dành cho các "chính nam" đang có kế hoạch yêu P2 I_icon_minitimeSat Nov 07, 2009 12:30 am by Admin

» Xin chào các bạn, mình có chút góp ý
Tài liệu tham khảo dành cho các "chính nam" đang có kế hoạch yêu P2 I_icon_minitimeThu Oct 08, 2009 10:42 pm by binhvuxuan

» Lịch thi Môn Kế Toán Quản Trị nè bà con!
Tài liệu tham khảo dành cho các "chính nam" đang có kế hoạch yêu P2 I_icon_minitimeWed Sep 30, 2009 11:27 pm by nguyenthachbao

» Tài liệu tham khảo môn "Hành vi tổ chức"
Tài liệu tham khảo dành cho các "chính nam" đang có kế hoạch yêu P2 I_icon_minitimeWed Sep 30, 2009 11:25 pm by giapvanvy

» câu hỏi ôn tập kt vĩ mô- mình ko post file được(kô thấy chỗ nào cho post)
Tài liệu tham khảo dành cho các "chính nam" đang có kế hoạch yêu P2 I_icon_minitimeSat Sep 26, 2009 9:00 am by Thu Linh bo

Thống Kê
Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 21 người, vào ngày Thu Dec 19, 2013 10:45 pm
Statistics
Diễn Đàn hiện có 102 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: uluamak

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 1054 in 302 subjects

Tài liệu tham khảo dành cho các "chính nam" đang có kế hoạch yêu P2

3 posters

Go down

Tài liệu tham khảo dành cho các "chính nam" đang có kế hoạch yêu P2 Empty Tài liệu tham khảo dành cho các "chính nam" đang có kế hoạch yêu P2

Bài gửi by binhvuxuan Fri Apr 17, 2009 1:06 pm

Câu 10: “Tiêu chuẩn bạn trai của em là phải…”

Trong quá trình cưa cẩm, cáo thường dùng câu này để bất ngờ đánh úp gà. Các tiêu chuẩn của cáo thường là: cao trên 1m80, đi xe tay ga, hộ khẩu thành phố… trong khi gà chỉ cao có 1m55, thuê nhà để ở, đi xe Dream là cùng.
Cáo nói câu này là nhằm tự nâng giá trị, đồng thời thử phản ứng và thần kinh gà xem có vững không. Câu này được diễn Nôm như sau: “Em có giá lắm đấy. Nếu anh cảm thấy không chịu được nhiệt thì rút lui trong danh dự đi”.
Trong tình huống này, tốt nhất là gà coi như không có chuyện gì xảy ra. Đang nói chuyện thì tiếp tục câu chuyện, đang nắm tay thì tiếp tục nắm tay hay đang hôn hít thì tiếp tục hôn cho hết hơi. Hoặc gà có thể hưởng ứng bằng cách bảo “Tiêu chuẩn bạn gái của anh thì phải vừa xinh vừa thông minh, nếu nhà giàu thì càng được cộng điểm”. Sai lầm nếu trả lời thế này: “Anh mặc dù không được như thế nhưng anh yêu em thật lòng”. Còn nếu cứng họng, ngậm ngùi rút lui vì mình không đạt tiêu chuẩn thì miễn bàn.

Câu 11: “Em luôn sẵn sàng chờ đợi một tình yêu…”

Câu này thường gặp nhất khi gà và cáo mới quen nhau, đã có thời gian tìm hiểu và đã có chút cảm tình với nhau. Cáo chưa muốn yêu gà, nhưng cũng cảm thấy cô đơn. Nói thẳng là tình cảm là 50%, tức là 5 ăn 5 thua với gà. Câu này được dịch như sau: “Em thấy anh cũng được đấy, anh thích thì cưa tiếp em sắp đổ rồi đấy, còn anh vớ vẩn thì em kiếm thằng khác”.
Thường thì câu này được dùng để sàng lọc gà, cáo nói thì cứ nói vậy thôi còn khi nào cáo yêu thì chính cáo cũng không biết được.
Đối với tình huống này mà gà bộp chộp trả lời ngay “Anh yêu em mà, em còn phải chờ đợi gì nữa” thì quả là một hạ sách. Tốt nhất nên nói: “Khi nào em chờ không được nữa thì báo cho anh biết nhé!”

Câu 12: “Anh có bạn gái chưa?” hay
“Anh yêu ai?” hay
“Bạn gái anh đâu?” hay
“Chắc lại đi chơi với người yêu chứ gì?”…

Thật tình thì khi mới quen nhau, gà nào cũng phải đối diện với câu hỏi này. Câu này được giải nghĩa như sau: “Anh gà này nhìn ngon lành nhỉ, nếu không có khiếm khuyết gì thì chắc nhiều em kèm cặp lắm đây”.
Đúng nhất là giả vờ sợ hãi: “Ơ kìa em ghen đấy à!”.
Còn nói: “Chả hiểu sao anh vẫn chưa có người yêu” thì có phần lép vế.
Và rất sai khi gà thú nhận: “Anh yêu em!”

Câu 13: “Em không hiểu được mình” hay
“Nhiều khi em cũng không hiểu được mình, em không biết mình đang làm sao nữa!”

Dịch nghĩa: “Em đã chán anh rồi, dù anh rất tốt với em”. Con gái nói câu này có ý là “em không hiểu được em” thì anh “phải hiểu được em”.
Gà chỉ cần tỏ vẻ ngạc nhiên: “Anh thấy em vẫn bình thường mà”.
Còn nếu nói theo “Ừ, anh cũng thấy như vậy” thì là một sai lầm.
Riêng câu trả lời “Em làm sao thế? Có cần anh đưa đi khám không?” thì đúng là… gà!

Câu 14: “Anh cho em số điện thoại của anh rồi em sẽ gọi cho anh”

Thường thì đây là câu trả lời của cáo khi gà xin số điện thoại. Với câu này cáo muốn sơ loại bớt một số gà bị… gà. Câu này được dịch như sau: “Gà thì đi chỗ khác chơi cho chị mở hàng”.
Trả lời: “Câu này nghe quen quá! Thôi cứ đưa số đây, không sao đâu. Một ngày anh hứa chỉ gọi và nhắn tin cho em khoảng 70 lần thôi”.
Ngoan ngoãn làm theo: “Đây, số của anh đây, em nhớ gọi sớm nhé, lúc nào cũng được!” là sẽ mất điểm ngay.
“Nhân tiện đây em có cần lấy thẻ tín dụng, sổ đỏ nhà, giấy tờ xe của anh luôn không?”: Cái này thì miễn bàn.

Câu 15: “Em giới thiệu bạn em cho anh nhé?”

Khi mới quen, lúc gà bắt đầu bộc lộ mưu đồ đen tối, cáo thường dùng câu này để nắn gân. Hoặc cáo bắt đầu phát hiện bản chất… gà của gà.
Dịch nghĩa: “Anh làm sao với tới được em”.
Trả lời:

1. “Bạn em có xinh không? So với em thì thế nào?” (hết gà)
  2. Nín (gà)
  3. Ứ ừ! Anh thích em cơ, nói rồi nằm lăn ra đất gào khóc giãy giụa (rất gà).
Câu 16: “Hôm nay trông anh gà đẹp trai thế”

Khi nghe câu này có nghĩa là 100% anh gà đang không ở trong trạng thái đẹp trai cho lắm, lại thích được nịnh; lại có quan tâm trên mức đặc biệt với em cáo, nhưng cáo vẫn muốn giữ lấy anh gà để… chống móm.
Dịch nghĩa: “Chà chà, lâu nay anh gà lơ là quan tâm đến mình thế, hay là có chị cáo nào mới rồi; thế là không được”.
Trả lời:

1. “Thế thì đi với người xinh như em mới hợp em nhỉ?”
  2. Nói sự thật: ”Anh mà đẹp trai hả?” (đúng là gà)
  3. Nói sự thật phũ phàng: “Chắc là tại hôm nay anh vuốt keo” (quá gà!)
Câu 17: “Em lạnh lùng lắm, nhưng khi chọc người khác tức thì em vui”

Khi nói câu này cáo lúc đó đang ở trên đỉnh… ngọn cây. Mục đích nhằm xác định vị trí tương đối giữa gà và cáo, nhấn mạnh cho gà biết gặp gà nào cũng phớt tỉnh Ănglê, cùng lắm for fun thôi.
Dịch nghĩa: “Gà phải nỗ lực nhiều mới cua được cáo”.
Trả lời:

1. Leo lên cây hốt em nó xuống: “Anh thích con gái tính như em” (gà)
  2. Lấy thang bắc cho em nó xuống: “Vì em đặc biệt thế nên anh mới yêu em” (quá gà)
  3. Rung cây cho em nó… rớt xuống: “Vậy à, anh cũng chưa rảnh để tìm hiểu về em. Em cứ tự do kể cho anh nghe về em, khi nào rảnh anh hứa sẽ ngâm cứu”.
  4. Cho em nó ngồi… tự sướng trên ngọn cây, chán thì… tự leo xuống: “Ủa vậy à. Mà em này, cho anh số phone nhỏ bạn đi chung với em hôm bữa đi, anh thấy nhỏ đó dễ thương quá luôn á”.
Câu 18: “Em hiểu những gì anh muốn nói nên anh không cần phải nói ra đâu”

Hai người đã quen nhau được một thời gian. Trong buổi đi chơi riêng hai người gà đã chuẩn bị tinh thần để tỏ tình. Gà tâm lý nặng nề thường im lặng một lúc lâu và ấp a ấp úng nên cáo đã đoán được ý đồ đen tối của gà. Câu chuyện như thế này:
Gà: “Anh có chuyện muốn nói với em…” - Chuẩn bị tinh thần để tỉnh tò.
Cáo: “Em hiểu những gì anh muốn nói nên anh không cần phải nói ra đâu” - Chưa sẵn sàng nên nói để phủ đầu để bịt miệng. Trong lòng có thể thích hoặc chưa thích gà nhưng nói chung cũng có thiện cảm vì nếu không đã chẳng đi chơi riêng cùng gà.

Mục đích của gà trong hoàn cảnh này là muốn chuyển mối quan hệ sang giai đoạn tiếp cận mới. Mục đích của cáo là hoãn binh.
Dịch nghĩa: “Anh cũng tạm được nhưng chưa đến lúc hoặc anh vẫn phải phục tùng em đã và chịu khó tiếp tục làm thân phận gà, chuyện còn lại xét sau”.
Phản ứng của gà:

1. Im như thóc và lại tiếp tục làm thân phận gà và hàng đêm mơ về cáo
  2. Thảm thiết nói: “Anh yêu em… - mắt chớp chớp đuôi vẫy vẫy - mong em sẽ nhận lời…” (99.99% là thất vọng he he).
  3. Bất ngờ nắm tay hoặc ôm hoặc ôm hôn là tốt nhất. Nếu cáo cũng hưởng ứng thì tuyệt còn nếu cáo tỏ thái độ không hợp tác thì nói “Anh tưởng em hiểu ý anh”. Làm như thế có tác dụng buộc cáo có câu trả lời cụ thể chứ không bắt anh em ta làm gà mãi được.
  4. “Em hiểu rồi à, hay quá, anh chỉ nói bốn từ thôi: ‘Cho anh… vay tiền!’ “
    :: Hết ::
    Bí kíp này phát hiện trên núi www.vietnamwonder.com
binhvuxuan
binhvuxuan
Cấp 4
Cấp 4

Điểm : 16735

Tài liệu tham khảo dành cho các "chính nam" đang có kế hoạch yêu P2 Empty Re: Tài liệu tham khảo dành cho các "chính nam" đang có kế hoạch yêu P2

Bài gửi by giapvanvy Fri Apr 17, 2009 11:41 pm

Công nhận bác hiepsi nghiên kiu lĩnh vực này chuyên sâu ghê nhỉ.

Rằng hay thì thật là hay,
Nhưng đem áp dụng có ngày chết oan Very Happy
giapvanvy
giapvanvy
Admin
Admin

Điểm : 16709

Tài liệu tham khảo dành cho các "chính nam" đang có kế hoạch yêu P2 Empty Re: Tài liệu tham khảo dành cho các "chính nam" đang có kế hoạch yêu P2

Bài gửi by hiepsi Sat Apr 18, 2009 1:01 pm

Chài, có nhìn lầm ko vậy, cái này binhvuxuan post, mình có post đâu. Ông ấy còn cao thủ hơn mình nữa mới ghê Twisted Evil
hiepsi
hiepsi
Cấp 4
Cấp 4

Điểm : 16999

Bài gửi by giapvanvy Sat Apr 18, 2009 4:02 pm

hiepsi đã viết:Chài, có nhìn lầm ko vậy, cái này binhvuxuan post, mình có post đâu. Ông ấy còn cao thủ hơn mình nữa mới ghê Twisted Evil

hehe, khen nhầm, cứ thấy "nghệ thuật " cua gái tự nhiên liên tưởng tới bác hiepsi nhưng không ngờ lớp mình nhiều cao thủ trên cành đu đủ quá xá Very Happy
giapvanvy
giapvanvy
Admin
Admin

Điểm : 16709

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics