Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» Mong ho tro cua cac ban lop QT1 K12
Thư cảm ơn! I_icon_minitimeMon Mar 07, 2011 11:37 pm by greenstarvn

» phần mềm quản lý kho giá rẻ nè
Thư cảm ơn! I_icon_minitimeTue Dec 07, 2010 2:55 pm by hannad

» Thiết kế website chuyên nghiệp giá rẻ nè
Thư cảm ơn! I_icon_minitimeTue Dec 07, 2010 2:53 pm by hannad

» Ke toan quan tri
Thư cảm ơn! I_icon_minitimeFri Dec 04, 2009 1:40 am by phuonganh0704

» Trao sách tận tay - Giá rẻ
Thư cảm ơn! I_icon_minitimeSat Nov 07, 2009 12:30 am by Admin

» Xin chào các bạn, mình có chút góp ý
Thư cảm ơn! I_icon_minitimeThu Oct 08, 2009 10:42 pm by binhvuxuan

» Lịch thi Môn Kế Toán Quản Trị nè bà con!
Thư cảm ơn! I_icon_minitimeWed Sep 30, 2009 11:27 pm by nguyenthachbao

» Tài liệu tham khảo môn "Hành vi tổ chức"
Thư cảm ơn! I_icon_minitimeWed Sep 30, 2009 11:25 pm by giapvanvy

» câu hỏi ôn tập kt vĩ mô- mình ko post file được(kô thấy chỗ nào cho post)
Thư cảm ơn! I_icon_minitimeSat Sep 26, 2009 9:00 am by Thu Linh bo

Thống Kê
Hiện có 4 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 4 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 21 người, vào ngày Thu Dec 19, 2013 10:45 pm
Statistics
Diễn Đàn hiện có 102 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: uluamak

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 1054 in 302 subjects

Thư cảm ơn!

5 posters

Go down

Thư cảm ơn! Empty Thư cảm ơn!

Bài gửi by phuong_leme Sat Jul 11, 2009 9:07 am

Tui xin trân trọng cảm ơn người anh hùng đã dũng cảm giữ hộ dùm tui cái điện thoại cùi bắp trong vòng 48 tiếng...đó là anh....(Nguyễn Thạch Bảo)...he..he
Rất cảm ơn anh đã chịu đựng 48 tiếng bị tra tấn bởi những cuộc gọi và tin nhấn liên tục (đến nổi anh phải tắt máy để hok bị làm phiền luôn)..hi..hi.
Tui xin trân trọng hậu tạ cho Anh Bảo bằng 1 cái bánh socola (nhưng may quá, do anh thừa cân, anh hok thèm nhận luôn, thế là tui được dịp ăn cái bánh của tui...lại phải cảm ơn anh Bảo nữa rùi...kha..kha).
Vậy thì sao ta, mỉnh phải làm gì để tỏ lòng biết ơn người đã hy sinh chịu đựng gian khổ như vậy ta..Thui, tui xin đề xuất như vậy nhé...Tui sẽ chính thức mời anh Bảo đi nghe rock ở cafe Trúc Mai, đường Tân Phước, gần trường mình đó....Pakon nào có ủng hộ hok ta?...Nếu ai có muốn đu đeo thì xin alo tui, đi cùng cho vui..cái thú đi nghe Rock với nhiều người thật tuyệt "cú mèo"..hi...hi...
P/S. Luôn cảm thấy vui vì lớp QTKD còn có những chàng trai dễ thương!
Best Regard!
Phương Trần

phuong_leme
Cấp 3
Cấp 3

Điểm : 16560

Thư cảm ơn! Empty Re: Thư cảm ơn!

Bài gửi by nguyenthachbao Sat Jul 11, 2009 9:34 am

Dear Phương,
Sáng nay dậy sớm, lên mạng thì đọc những dòng tin của em. Anh vui lắm!
Giúp em, anh nghĩ là chuyện bình thường thôi. Mọi chàng trai trong lop QT04 cũng sẽ làm giống anh.
Anh cũng thích Rock nhưng chưa bao j nghe Rock VN!
Anh tặng em và các bạn mê Rock bài viết sau:Nhằm góp phần làm sôi động forum mình cũng như nhân tiện là dịp giới thiệu thể loại âm nhạc kén người nghe này đến mọi người. Xin giới thiệu sơ lược về dòng nhạc mà tui yêu say đắm :

1. Nguồn gốc:

Vào những năm 50 của thế kỉ trước, khi kí ức kinh hoàng về 2 cuộc Thế chiến chưa phai nhạt trong tâm hồn thì người dân Châu Âu lại tiếp tục mệt mỏi với những cuộc chiến tranh giành thuộc địa, những cuộc nội chiến hòng mưu toan quyền lực... Quá mệt mỏi, quá uất ức, quá căm phẫn... nhưng không thể làm gì được bởi vì họ chỉ là những người dân bình thường không có một chút sức mạnh Quân sự hay Chính trị để phản kháng lại Chính phủ Đế Quốc. Cái khó ló cái khôn, họ dùng sức mạnh Tinh thần, mà điển hình là Âm nhạc để đấu tranh và thể hiện thái độ phản kháng. Rock ra đời như thế đó...

Với những cây Guitar thùng và Trống, những Rocker tiên phong trình làng những ca khúc dựa trên nền Acoustic ( nhạc cụ Mộc ) với giai điệu bi thương nhưng chát chúa, với ca từ đầy tính nhân văn nhưng lại rất gai góc. Họ phản ánh thái độ yêu thương nhân loại, phản đối chiến tranh và áp bức bóc lột, vạch trần bộ mặt xấu xa giả dối của Chính phủ Đế quốc. Đó là những bản Classic Rocker đầu tiên. Hiện nay thể loại này vẫn luôn là một thể loại không thể lãng quên trong giới Rocker đương đại.

Một thập kỉ sau, với sự tiến bộ của Khoa học Kĩ thuật, những nhạc cụ Điện tử đầu tiên ra đời mang một cuộc cách mạng mới cho Rock. Điển hình nhất chính là cây Guitar điện. Từ thành phố cảng Liverpool, Tứ quái The Beatles với những cây Guitar điện, Guitar Bass, Trống điện và Keyboard làm nên một cơn sốt Rock and Roll trên toàn thế giới. Tên tuổi của họ đã đi vào lịch sử và phong cách Rock'nRoll vẫn còn tồn tại đến ngày nay.
Vào giai đoạn này cũng xuất hiện một số dòng nhạc tách riêng từ cội rễ Rock ra. Tiêu biểu nhất là dòng Metal với âm thanh chát chúa, mạnh mẽ cực độ cùng giọng hát gào thét, phẫn nộ và ca từ u tối là điển hình cho một thái cực khác của Rock. Những Metallian ăn mặc rách rưới, ngoại hình dễ sợ, tóc để dài phủ mặt và thân hình xăm trổ là đại diện cho sự phản kháng đến kịch liệt chế độ xã hội đương thời, đến mức độ bất cần đời. Tất nhiên mặt tiêu cực của các Metallians không kiềm chế được mình chính là Rượu và Ma tuý !
Còn một số dòng khác như Folk Rock ( Rock kết hợp với dân ca hay kết hợp với âm nhạc Châu Âu thời Trung cổ, ngày nay có Blackmore's Night, Darkmore... đại diện ), Hard Rock ( rất khó nghe và kén người nghe )...

2. Sự phát triển:

Classic Rock vẫn giữ nhịp độ và nội dung như thưở khai sinh. Sự phát triển của Rock chủ yếu chuyển sang nhánh Metal ( còn gọi là dòng Underground vì không thuộc Chính phái Thư cảm ơn! 4 ). Từ Metal ban đầu đến nay đã phân hoá ra vô vàn nhánh khác nhau như : Slow Metal ( nhánh con là Metal Ballad ), Heavy Metal ( nhánh con là Hard Core, Metal Core...), Power Metal ( nhánh con là Melodic Power Metal, Speed Metal...), Death Metal ( nhánh con là Melodic Death ), Black Metal ( nhánh con là Symphonic Black ), Viking Metal ( nhanh con là Folk Viking Metal ), Gothic Metal, Thrash Metal, Doom, Brutal... nhiều và rất nhiều... Mỗi nhánh có một lịch sử ra dời, cách phối khí, nhịp độ, giọng hát, nội dung ca từ... khác nhau mà Melo không thể nào giới thiệu hết. Chỉ xin nêu ra vài Band tiêu biều cho một số nhánh như : Metallica, Dream Theater, Hammerfall, Megadeth, Slayer, Pantera ( Heavy/Thrash Metal ), Stratovarius, Rhapsody, Dragon Force, Manowar, Sonata Artica ( Power Metal ), Helloween ( Speed Metal ), Six feet Under, Decide, Deeds of Flesh, Death ( Death Metal ),Norther, Children of Bodom, Kalmah ( Melodic Death ), Cradle of Filth, Dimmu Bogir ( Black Metal ), Windir ( Symphonic Black ), Ensiferum, Finntroll, Nomans Land ( Viking Metal ), Nightwish, Haggard, Within Temption, Lake of Tears ( Gothic Metal ),... nhiều không kể xiết Thư cảm ơn! Cool Gần đây xuất hiện một đứa con lai giữa Rap và Metal là Nu Metal ( còn gọi là Rapcore ) mà đại diện tiêu biểu là Linkin' Park, Korn,... Ngoài ra còn có các dòng Rock trẻ trung, tươi mới hơn ra đời như Modern Rock, Alternative Rock, Punk Rock mà có thể các bạn đã nghe qua những cái tên như Cold Play, Green Day, Hanson, Red Hot Chili Peppers, James Blunt, Blink 182, Papa Roach, Nikel Back, Smashing Pumpkins...

Còn Rock ( Chính phái )) ) thì có The Rolling Stone, Led Zeppelin, AC&DC, The Eagles, Def Leppard, Skid Row, Guns 'N Roses, Aerosmith, Bon Jovi... cũng nhiều không kể xiết Thư cảm ơn! Mad

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ.
Thân chào.
Thạch Bảo.
nguyenthachbao
nguyenthachbao
Cấp 2
Cấp 2

Điểm : 16539

Thư cảm ơn! Empty Hi...Rocker Bảo!

Bài gửi by phuong_leme Sat Jul 11, 2009 12:01 pm

Nghe bài giới thiệu về các dòng nhạc Rock và cội rễ của nó, Phương thấy Anh Bảo am hiểu nhiều ghê he, Thật sự Phương cũng biết nhiều thứ về Rock đó, nhưng chắc hok bằng anh Bảo về kinh nghiệm và am hiểu đâu nhỉ. Anh Bảo ah, anh giới thiệu rất đầy đủ và chi tiết đó, nhưng còn thiết một nhánh của Rock nữa (nhánh mà các bạn nữ thích nhiều hơn) đó là Rock Ballad he...he. Em thích Rock Ballad trong những lần ngồi một mình...nó dễ xoáy sâu và cảm giác cô đơn lắm ..(tuyệt cú mèo)...Mỗi lần em nghe Metal Rock bị ngắm vào, là em thấy sợ cảm giác đó vô cùng, cái cảm giác ma quỷ, rùng rợn, em muốn bứt ra, mà xung quanh toàn là màu đen tối, không có ánh sáng. Nên mỗi lần nghe Metal em hok dám đi một mình, phải đi với một người, để giúp em vượt qua cảm giác đó...
Thật sự những người mà ghiền Rock như anh em mình có cái chung là ...hok có cái chung nào...vì sự cảm nhận rất khác nhau...
và những người nghiền rock cũng dễ thương nữa, như anh em mình đó ha.
Đó là điều mà em xin đính chính, bời vì có nhiều cái nhìn hok tốt và Rock và Rocker he.!

phuong_leme
Cấp 3
Cấp 3

Bài gửi by gaby Sun Jul 12, 2009 11:16 pm

ùi, mừng quá, lại gặp được một người mê rock nữa rồi. Gaby cũng rất rất rất mê rock, hard rock càng mê... Very Happy

gaby
Lính mới
Lính mới

Điểm : 16306

Bài gửi by nguyenthachbao Sun Jul 12, 2009 11:22 pm

Hello gaby. Ten ban la gi the? Làm quen ?
nguyenthachbao
nguyenthachbao
Cấp 2
Cấp 2

Điểm : 16539

Bài gửi by gaby Mon Jul 13, 2009 12:37 am

Dạ, tên là Phương Thảo.

gaby
Lính mới
Lính mới

Bài gửi by phuong_leme Mon Jul 13, 2009 8:12 am

tối qua mới đi Bar Acoustic về, now còn mệt đừ người luôn...Ai thích rock hòa trộn thì đi tới đó chơi nha. Nhờ đi khoảng 8.30h nha để có ghế ngồi, chứ 9.15h thì hok còn đâu, đứng thì mỏi chân, ồn ào và đông nghẹt...! Các bạn đi thứ nha...! Now, mình chán chỗ đó rùi..mình thích đi Metalice 41 Bà Huyện Thanh Quan hơn.

phuong_leme
Cấp 3
Cấp 3

Bài gửi by gaby Mon Jul 13, 2009 10:47 am

Thảo thì chỉ thích TÙNG, còn Acounstic thì xô bồ quá (chắc tại đông nghẹt người). Metalice thì chưa đi, hôm nào fải đi thử mới được. Thank bạn Phương nhé.

gaby
Lính mới
Lính mới

Bài gửi by phuong_leme Mon Jul 13, 2009 10:51 am

Tùng ah!
Mình là gốc rễ nơi đó...Mấy hôm nay hok đi đc cũng buồn..he...he. Hôm nào phải ghé vào để xả stress mới đc, mệt quá rùi...! Bạn nói Acoustic xô bồ ah, uhm, mình cũng nghĩ hơi như vậy thui, chắc là quá đáng quá ha..Vậy bạn qua ZoYo chơi đi. Nơi đó cũng hay lắm đó. Hôm nào có Metal ở Bar STAR Phạm Văn Hai, thì đi với mình nhé...Tùng đúng chất Rock, ngột nghẹt, u âm, và ma quỷ.!..

phuong_leme
Cấp 3
Cấp 3

Bài gửi by gaby Mon Jul 13, 2009 11:04 am

Vậy là lại sắp có thêm bạn "vi vu" rock nữa ròi. Sướng quá. ^^!
Thảo kg ngồi lâu trong Tùng đc, vì kg có thời gian. Tối tối đi học về, khoảng 9h, ghé ngang qua đó, "đồng" 1 tiếng, khoảng 10h là về ròi. hehe. Giờ đó nghe mới đã, lắc lắc, xì trét trong đầu văng hết ra ngoài. =]

gaby
Lính mới
Lính mới

Bài gửi by Tran Nam Tue Jul 21, 2009 10:24 pm

Mình thích nghe những bản rock được chơi bằng ghita.Ngồi nhâm nhi ly cafe và lim dim theo những bản rock thì thật tuyệt

Tran Nam
Cấp 2
Cấp 2

Điểm : 16503

Bài gửi by secret Wed Jul 29, 2009 10:28 pm

ROCK LÀ GÌ TA, NGHE A C E NÓI MÀ TUI HONG HIỂU CHI HẾT CÀ, CHÀ, BI ZỜ MỚI BIẾT GU ÂM NHẠC CỦA KUI SAO LẠC HẬU QUÁ HÀ,...
KUI THÌ HOK BIẾT ROCK LÀ CHI HẾT, NHƯNG NHẠC HAY NGHE LÀ NGUYỄN ÁNH, PHẠM DUY, NGÔ THỤY MIÊN-->TOÀN NHẠC SẾN, PHẢN ĐỘNG THÔI...HÔ HÔ....HÔM NÀO MÍ A C E MÀ CÓ ĐI ROCK CHI CHI ĐÓ THÌ CHO KUI ĐI KÉ ZỚI, BIẾT THÊM CŨNG TỐT MÀ HẺM BIẾT CHỪNG TUI CŨNG CUỒNG ROCK NHƯ BẠN P.ANH CUNG NÊN.....UI....ROCK ỚI ỜI ƠI, MI LÀ CHI MÀ TA HỔNG BIẾT MÀ SAO THẤY WÁ TRỜI NGƯỜI NGƯỠNG MỘ NGƯƠI ZỊ............
secret
secret
Cấp 2
Cấp 2

Điểm : 16395

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content